Biyernes, Disyembre 14, 2012

"Banghay aralin" sa Araling Panlipunan III


BANGHAY ARALIN
KABUUANG IMPORMASYON
May Akda
Hindi Inilahad
Pamagat ng aralin

Ang Renaissance (Muling pagsibol)
Pamamarati
45 Minuto
Lugar
Silid Aralan
Asignatura/Paksa

Araling Panlipunan III
Taon

Ikatlong Taon
Curricular Standard (s)
Not specified but activity directly addresses one or more standards
Technology
Standard (s)
Not specified but activity directly addresses one or more standards

LAYUNIN AT PAGTATASA

Mga layunin
    • Magbigay ng kaalaman patungkol sa mga naganap noong 14th -16th Dantaon
    • Mailahad and kahalagahan ng Renaissance sa usaping historya


    Pagsusuri
      • Pag-oobserba sa pagsusuri ng may kaukulang gabay
      • Panulat na pagsusulit
      • Kasanayang pagsusulit
      • Takdang Aralin

      PAGHAHANDA
      Kagamitan/ Sanggunian
      • Pisara, Panulat, Papel, at ihanda ang sarili sa gawain

      Paghahandang Mag-aaral

      •     Ang mga mag aaral ang magdadala ng mga materyales na gagamitin tulad ng makukulay na panulat at mga papel
      •     Marapat lamang na magkaroon ng maagang pag-alam ang mga mag-aaral sa paksa upang magkaroon sila ng iba’t ibang ideya na mailalahad sa klase



      Preparasyon ng guro
      •      Malawakang pananaliksik patungkol sa kasaysayan ng europa at iba pa

      MGA AKTIBIDADIS

      Gawain ng mag-aaral
        • Magkakaroon ng isang Gawain kung saan pipili ng representatib ang bawat grupo na gagawa ng gawaing inihanda ng guro
        • Lahat ay mag kakaroon ng paunang pagsusulit at pagtapos ng talakayan ay magkakaroon ulit ng huling pagsusulit para Makita kung may naintindihan ang bawat isa
        • Pipili ng tatanungin sa klase ang guro at tatanungin ito ng patungkol sa pinag aaralan


        Gawain ng Guro
          • Gabayan ang mga estudyante sa pamamagitan ng pagbibigay ng mga sitwasyon o pag-papaliwanag ng sitwasyon ng maayos base sa paksa o aralin.
          • Magbigay ng tamang instruksyon sa mga gagawin habang nagtutuo
          • Tulungan ang mga mag-aaral na may mga tanong.
          • Tanungin sila ng patungkol sa paksa o aralin upang mabigyan sila ng ibang pang ideya. 
          • Magbigay ng sariling kagulugan na nauugnay sa salitang renaissance at gamitin ito sa sariling pangungusap 
          • Sa ganitong uri ng heograpiya, ano sa palagay mo ang maaring maitulong ng kipot ng adriatiko at dagat mediterrenean sa italya?




                                                                                                          Inihanda nina:
                                                                                                          Genevive Mee J. Lolong
                                                                                                          Jeremiah Ann Revicente

                                                                                                          (Mga Guro)
          Iniwasto ni:

          SHERYL R. MORALES, Ph.D
          Punong-Guro






          Walang komento:

          Mag-post ng isang Komento